![Đoàn lãnh đạo TP.HCM trao quà, thiết bị học tập tại Côn Đảo - Ảnh 1. Trưởng Ban Tuyên giáo Thành ủy TP.HCM Phan Nguyễn Như Khuê trao bảng biểu trưng các phần quà cho Trường THCS Lê Hồng Phong - Ảnh: CẨM NƯƠNG](https://cdn.tuoitre.vn/thumb_w/730/471584752817336320/2023/7/20/base64-16898300361591271530159.png)
Trưởng Ban Tuyên giáo Thành ủy TP.HCM Phan Nguyễn Như Khuê trao bảng biểu trưng các phần quà cho Trường THCS Lê Hồng Phong - Ảnh: CẨM NƯƠNG
Sáng 20-7, đoàn đại biểu TP.HCM do Trưởng Ban Tuyên giáo Thành ủy TP.HCM Phan Nguyễn Như Khuê làm trưởng đoàn đã đến thăm và trao quà cho người có công, thân nhân người có công với cách mạng và tặng sách, trang thiết bị cho Trường THCS Lê Hồng Phong (huyện Côn Đảo, tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu).
Đi cùng đoàn có Phó chủ tịch UBND TP.HCM Dương Anh Đức cùng lãnh đạo các sở, ngành TP.
Tại Trường THCS Lê Hồng Phong, đoàn đã trao các phần quà bao gồm: sách giáo khoa, sách tham khảo, hơn 1.000 sách giáo dục kỹ năng sống và 2 tivi nhằm hỗ trợ thầy trò trong việc dạy và học tại trường.
![Đoàn lãnh đạo TP.HCM trao quà, thiết bị học tập tại Côn Đảo - Ảnh 2. Cán bộ Sở Văn hóa và Thể thao TP.HCM tham quan thư viện Trường THCS Lê Hồng Phong - Ảnh: CẨM NƯƠNG](https://cdn.tuoitre.vn/thumb_w/730/471584752817336320/2023/7/20/base64-1689830036209393033867.png)
Cán bộ Sở Văn hóa và Thể thao TP.HCM tham quan thư viện Trường THCS Lê Hồng Phong - Ảnh: CẨM NƯƠNG
Phó chủ tịch UBND TP.HCM Dương Anh Đức cho biết với truyền thống nghĩa tình, đoàn kết, tương trợ lẫn nhau, công trình Trường THCS Lê Hồng Phong là tâm huyết, ý nghĩa mà TP.HCM dành tặng cho nhân dân, đặc biệt là các em học sinh huyện Côn Đảo.
Mong muốn trường sẽ khai thác hiệu quả các trang thiết bị được đầu tư; phát huy hơn nữa tinh thần hiếu học; tiếp tục thi đua dạy tốt, học tốt. Và trường tiếp tục là cầu nối của sự gắn bó - đoàn kết giữa huyện Côn Đảo với TP.HCM.
![Đoàn lãnh đạo TP.HCM trao quà, thiết bị học tập tại Côn Đảo - Ảnh 3. Trường THCS Lê Hồng Phong hiện đang giảng dạy cho hơn 600 học sinh, nhu cầu đọc sách của các em rất cần được quan tâm - Ảnh: CẨM NƯƠNG](https://cdn.tuoitre.vn/thumb_w/730/471584752817336320/2023/7/20/base64-16898300362502040836328.png)
Trường THCS Lê Hồng Phong hiện đang giảng dạy cho hơn 600 học sinh, nhu cầu đọc sách của các em rất cần được quan tâm - Ảnh: CẨM NƯƠNG
“TP.HCM cam kết sẽ luôn đồng hành cùng Phòng giáo dục và đào tạo huyện Côn Đảo nói chung và Trường THCS Lê Hồng Phong nói riêng trong công tác phối hợp, hỗ trợ đào tạo nguồn nhân lực chất lượng cao; công tác tập huấn nâng cao chất lượng đội ngũ giáo viên và giao lưu nghiên cứu khoa học kỹ thuật, học tập của học sinh”, ông Đức chia sẻ.
Thăm và tặng quà cho 20 gia đình người có công và thân nhân người có công với cách mạng tại huyện Côn Đảo, lãnh đạo TP.HCM cho rằng đây là hoạt động truyền thống nghĩa tình của TP nhằm phát huy truyền thống “đền ơn đáp nghĩa”, “uống nước nhớ nguồn”.
![Đoàn lãnh đạo TP.HCM trao quà, thiết bị học tập tại Côn Đảo - Ảnh 4. Cô Vương Mỹ Lan (hiệu trưởng nhà trường) xúc động cảm ơn sự quan tâm và món quà ý nghĩa mà TP.HCM dành tặng cho nhà trường - Ảnh: CẨM NƯƠNG](https://cdn.tuoitre.vn/thumb_w/730/471584752817336320/2023/7/20/base64-1689830036297798375750.png)
Cô Vương Mỹ Lan (hiệu trưởng nhà trường) xúc động cảm ơn sự quan tâm và món quà ý nghĩa mà TP.HCM dành tặng cho nhà trường - Ảnh: CẨM NƯƠNG
![Đoàn lãnh đạo TP.HCM trao quà, thiết bị học tập tại Côn Đảo - Ảnh 5. Trưởng Ban Tuyên giáo Thành ủy TP.HCM Phan Nguyễn Như Khuê tặng quà cho người có công và thân nhân người có công với cách mạng tại huyện Côn Đảo - Ảnh: CẨM NƯƠNG](https://cdn.tuoitre.vn/thumb_w/730/471584752817336320/2023/7/20/base64-1689830036347126540893.png)
Trưởng Ban Tuyên giáo Thành ủy TP.HCM Phan Nguyễn Như Khuê tặng quà cho người có công và thân nhân người có công với cách mạng tại huyện Côn Đảo - Ảnh: CẨM NƯƠNG
![Đoàn lãnh đạo TP.HCM trao quà, thiết bị học tập tại Côn Đảo - Ảnh 6. Phó chủ tịch UBND TP.HCM Dương Anh Đức (trái) cùng Phó bí thư Thành đoàn TP.HCM Trương Minh Tước Nguyên hỗ trợ người cao tuổi có công với cách mạng đến dự buổi gặp mặt - Ảnh: CẨM NƯƠNG](https://cdn.tuoitre.vn/thumb_w/730/471584752817336320/2023/7/20/base64-168983003638867797544.png)
Phó chủ tịch UBND TP.HCM Dương Anh Đức (trái) cùng Phó bí thư Thành đoàn TP.HCM Trương Minh Tước Nguyên hỗ trợ người cao tuổi có công với cách mạng đến dự buổi gặp mặt - Ảnh: CẨM NƯƠNG
Tối đa: 1500 ký tự
Hiện chưa có bình luận nào, hãy là người đầu tiên bình luận